Ironhide 3.0 vs HAMMER 2.0: เปรียบเทียบความสูงในการซ้อนและความเข้ากันได้ของพาเลท

วันที่เผยแพร่

Ironhide 3.0 vs HAMMER 2.0: เปรียบเทียบความสูงในการซ้อนและความเข้ากันได้ของพาเลท

สารบัญ

  1. ทำไมความสูงในการซ้อนและประเภทพาเลทถึงเป็นตัวกำหนดตัวเลือก AMR ของคุณ
  2. กรอบการเปรียบเทียบ: ห้ามิติที่สำคัญ
  3. ตารางสเปกตรงข้ามแบบเทียบคู่
  4. ความสูงยกสูงสุดและความจุคงเหลือที่ความสูง
  5. ความเข้ากันได้ของการเข้าพาเลท: ครูซิฟอร์ม vs มาตรฐาน
  6. การออกแบบเสากับผลกระทบต่อความกว้างของทางเดิน
  7. ความแตกต่างในการชาร์จและรอบการทำงาน
  8. รุ่นไหนเหมาะกับการดำเนินงานของคุณ?

เมื่อผู้ซื้อประเมินรถยกอัตโนมัติ ความสูงในการซ้อนและรูปทรงเรขาคณิตของพาเลทมักเป็นปัจจัยตัดสินระหว่างเวิร์กโฟลว์การขนส่งแนวนอนและการจัดเก็บแนวตั้งIronhide 3.0 และHAMMER 2.0 ทั้งคู่ใช้งานได้ทันทีด้วยการนำทางเลเซอร์ SLAM แต่แก้ปัญหาการจัดการวัสดุที่แตกต่างกันโดยสิ้นเชิง: รุ่นหนึ่งออกแบบมาสำหรับการเคลื่อนย้ายระดับพื้นหนักของพาเลทยุโรป อีกรุ่นสำหรับการซ้อนหนาแน่นของพาเลทครูซิฟอร์มสูงถึง 2.5 เมตร การเปรียบเทียบนี้วิเคราะห์ความสามารถในการยกที่ความสูง รูปทรงส้อม ความกว้างของทางเดิน และรอบพลังงาน เพื่อให้คุณจับคู่หุ่นยนต์ที่เหมาะสมกับการกำหนดค่าชั้นวางของคุณ

การเปรียบเทียบ

Ironhide 3.0 vs HAMMER 2.0

ความสูงในการซ้อนและรูปทรงเรขาคณิตของพาเลทเป็นตัวกำหนดว่า Reeman AMR รุ่นไหนเหมาะกับเค้าโครงคลังสินค้าของคุณ

ความสูงซ้อนสูงสุด 2.5 ม.
1,500 กก.
น้ำหนักบรรทุกสูงสุด Ironhide
1,200 กก.
น้ำหนักบรรทุกสูงสุด HAMMER
205 มม.
ระยะยก Ironhide
2,500 มม.
ระยะยก HAMMER
1ชม. vs 4ชม.
เวลาชาร์จ

เลือกรุ่นที่เหมาะสม

จับคู่เวิร์กโฟลว์ของคุณกับรถยกอัตโนมัติที่ถูกต้อง

🚚

เลือก Ironhide 3.0 ถ้า…

คุณเคลื่อนย้ายพาเลทยุโรปหรือมาตรฐานจากพื้นสู่พื้นโดยไม่มีการจัดเก็บในชั้นวาง
น้ำหนักบรรทุกหนักที่สุดของคุณใกล้เคียง 1,500 กก. และอยู่ที่ระดับพื้น
คุณต้องการชาร์จในเวลาน้อยกว่าหนึ่งชั่วโมงเพื่อรักษาความพร้อมใช้งานสูง
สถานที่ของคุณมีทางเดินกว้าง 2.2 ม.+ และระยะเคลียร์ด้านบนต่ำ
🏗️

เลือก HAMMER 2.0 ถ้า…

คุณจัดเก็บพาเลทในชั้นวางสูงถึง 2.5 ม.
สินค้าคงคลังของคุณวางอยู่บนพาเลทครูซิฟอร์มหรือพาเลทเข้าสี่ทาง
คุณเดินรถในทางเดินที่แคบถึง 1.6 ม.
คุณต้องการเสถียรภาพแบบถ่วงน้ำหนักสำหรับบรรทุกที่ยกสูง

ทำไมความสูงในการซ้อนและประเภทพาเลทถึงเป็นตัวกำหนดตัวเลือก AMR ของคุณ

โครงการอัตโนมัติคลังสินค้าส่วนใหญ่เริ่มต้นด้วยคำถามง่ายๆ: หุ่นยนต์สามารถแทนที่รถยกด้วยคนของเราได้หรือไม่? คำตอบที่ตรงไปตรงมาขึ้นอยู่กับว่ารถยกเหล่านั้นทำอะไรจริงๆ หากทีมของคุณใช้เวลาส่วนใหญ่ในการขนส่งพาเลทจากการรับสินค้าไปส่งสินค้า ความต้องการความสูงในการซ้อนของคุณมีประสิทธิภาพเป็นศูนย์ หากคุณกำลังจัดเก็บสินค้าคงคลังเข้าชั้นวาง ความสูงในการซ้อนของรถยกอัตโนมัติกลายเป็นตัวกรองหลักที่ตัดสินว่าหน่วยนั้นคุ้มค่าที่จะทดลองใช้หรือไม่

Ironhide 3.0 และHAMMER 2.0 แสดงให้เห็นความแตกต่างนี้อย่างชัดเจน ทั้งคู่ทำงานบนแกนนำทางเลเซอร์ SLAM ของ Reeman ทั้งคู่สร้างแผนที่ได้สูงสุด 40,000 ตร.ม. โดยไม่ต้องใช้สะท้อนแสงหรือปรับปรุงสถานที่ และทั้งคู่พร้อมส่งมอบสำหรับการส่งงานกองเรือ แต่รุ่นหนึ่งออกแบบมาเป็นรถยกพาเลทอัตโนมัติหนัก ในขณะที่อีกรุ่นเป็นเครื่องซ้อนถ่วงน้ำหนักออกแบบมาสำหรับการจัดเก็บแนวตั้ง การเข้าใจว่าแต่ละรุ่นหยุดที่ตรงไหน และทำไม—ป้องกันผู้ซื้อจากการระบุสเปกเกิน (หรือต่ำเกิน) กองเรือของตน การเลือกเครื่องซ้อนเมื่อคุณต้องการแค่การขนส่งระดับพื้นเพิ่มความสูงเสาที่ไม่จำเป็น เวลาชาร์จ และต้นทุนเงินทุน การเลือกรถยกพาเลทเมื่อคุณต้องการจัดเก็บในชั้นวางทิ้งให้คุณต้องจัดการด้วยตนเองซึ่งกัดกร่อน ROI

กรอบการเปรียบเทียบ: ห้ามิติที่สำคัญ

เมื่อวิศวกรแอปพลิเคชันของ Reeman ประเมินสถานที่เพื่อการอัตโนมัติ พวกเขาให้คะแนนหน่วยที่มีศักยภาพทุกหน่วยตามห้ามิติที่ส่งผลต่อระยะเวลาคืนทุนโดยตรง:

  1. ความสูงยกสูงสุดและความจุคงเหลือที่ความสูง — หุ่นยนต์ที่ไม่สามารถเข้าถึงชั้นวางบนสุดของคุณ หรือที่ต้องลดน้ำหนักบรรทุกเมื่อยกสูงกว่าระดับหนึ่ง ไม่ใช่ตัวเลือกที่ใช้แทนได้
  2. รูปทรงเรขาคณิตของส้อมและความเข้ากันได้ของการเข้าพาเลท — ส้อมที่ไม่ตรงกันหรือจุดเข้าที่ถูกบล็อกเปลี่ยนเวิร์กโฟลว์อัตโนมัติให้กลายเป็นข้อยกเว้นด้วยตนเองที่หยุดสายการผลิต
  3. ประเภทเสาและความกว้างทางเดินขั้นต่ำ — ขอบเขตทางกายภาพของหุ่นยนต์เป็นตัวกำหนดความหนาแน่นในการจัดเก็บสินค้าคงคลัง และว่าสามารถทำงานใต้ชั้นลอยหรือโครงสร้างสายพานลำเลียงได้หรือไม่
  4. ความจุแบตเตอรี่และโปรไฟล์การชาร์จ — เวลาทำงานถูกกำหนดไม่เพียงแค่ระยะเวลาทำงาน แต่ยังรวมถึงความเร็วที่หน่วยกลับมาให้บริการระหว่างกะ
  5. การทำงานร่วมกันของการส่งงานกองเรือ — ทั้งสองหน่วยต้องผสานรวมกับ WMS หรือ ERP ของคุณผ่าน SDK เปิดโดยไม่มีความซับซ้อนของมิดเดิลแวร์

ส่วนต่อไปนี้นำกรอบนี้ไปใช้กับ Ironhide 3.0 และ HAMMER 2.0 โดยใช้ข้อมูลจากสเปกทางเทคนิคที่เผยแพร่และประสบการณ์การใช้งานจริงจากฐานติดตั้งมากกว่า 10,000 หน่วยของ Reeman

ตารางสเปกตรงข้ามแบบเทียบคู่

ตารางต่อไปนี้รวมความแตกต่างทางกายภาพและประสิทธิภาพหลักเข้าเป็นตารางอ้างอิงเดียว ใช้เป็นแนวทางดูอย่างรวดเร็วก่อนเจาะลึกการวิเคราะห์โดยละเอียด

สเปก Ironhide 3.0 HAMMER 2.0
รุ่น BBOT30F CBOT12F
ความจุบรรทุกสูงสุด 1,500 กก. 1,200 กก.
ความสูงยกสูงสุด 205 มม. 2,500 มม.
ขนาดส้อม (ย × ก × ส) 1,050 × 170 × 85 มม. 1,070 × 100 × 35 มม.
ความกว้างส้อมภายนอก 550 มม. N/A (ถ่วงน้ำหนัก)
โฟกัสพาเลท ยุโรป / มาตรฐาน 2 ทาง ครูซิฟอร์ม 4 ทาง
น้ำหนักยานพาหนะ 450 กก. 1,500 กก.
รัศมีเลี้ยว 1,365 มม. 1,128 มม.
ความกว้างทางเดินขั้นต่ำ 2,200 มม. 1,600 มม.
ความสูงโดยรวม 1,900 มม. 1,899 มม. (เสาพับ)
ความสูงแท่นสูงสุด N/A 3,305 มม.
แบตเตอรี่ 48 โวลต์ / 30 แอมป์-ชั่วโมง LiFePO₄ 48 โวลต์ / 100 แอมป์-ชั่วโมง LiFePO₄
เวลาชาร์จเต็ม 1 ชั่วโมง 4 ชั่วโมง
เวลาทำงาน (บรรทุกเต็ม) 6 ชั่วโมง 6 ชั่วโมง
เวลาทำงาน (ไม่มีบรรทุก) 8 ชั่วโมง 8 ชั่วโมง
ความเร็วเดินทาง (บรรทุก / ว่าง) 1.0 / 1.5 ม./วิ 1.2 / 1.5 กม./ชม.
การนำทาง เลเซอร์ SLAM เลเซอร์ SLAM

ความสูงยกสูงสุดและความจุคงเหลือที่ความสูง

ความแตกต่างที่เห็นได้ชัดที่สุดระหว่างรุ่นเหล่านี้คือการเข้าถึงแนวตั้ง ตามพารามิเตอร์ผลิตภัณฑ์อย่างเป็นทางการIronhide 3.0 มีความสูงยก 205 มม. ในทางปฏิบัติ หมายความว่าหน่วยนี้ออกแบบมาสำหรับการขนส่งระดับพื้น: ยกพาเลทขึ้น เคลื่อนย้ายข้ามสถานที่ และวางลงที่ระดับใกล้เคียงกัน ไม่ได้มีไว้สำหรับจัดเก็บในชั้นวาง สำหรับการดำเนินงานที่เคลื่อนย้ายสินค้าจากท่าเรือไปสายการผลิต หรือจากพื้นที่จัดเรียงไปส่งออก นี่เป็นขีดความสามารถที่เหมาะสมพอดี ความจุบรรทุกสูงสุด 1,500 กก. เป็นสูงสุดในช่วงรถยกอัตโนมัติของ Reeman เหมาะสำหรับสินค้าพาเลทหนาแน่นและหนักที่ไม่เคยออกจากระนาบพื้น

HAMMER 2.0 ในทางกลับกัน เป็นเครื่องซ้อนถ่วงน้ำหนักที่แท้จริง ยกได้สูงถึง 2,500 มม.—สูงพอที่จะให้บริการชั้นวางคลังสินค้ามาตรฐานถึงระดับคานที่สองหรือสาม ขึ้นอยู่กับการกำหนดค่าชั้นวางของคุณ ความจุบรรทุกที่ระบุคือ 1,200 กก. และเนื่องจากใช้การออกแบบถ่วงน้ำหนักด้วยน้ำหนักยานพาหนะ 1,500 กก. ค่าความจุ 1,200 กก. นั้นรักษาได้ตลอดช่วงความสูง กล่าวคือ ความจุคงเหลือที่ความสูงไม่ลดลง: คุณสามารถยก 1,200 กก. ที่ 2.5 ม. ด้วยระยะความมั่นคงเท่ากับที่ระดับพื้น นี่เป็นความแตกต่างที่สำคัญสำหรับผู้ซื้อที่เปรียบเทียบตัวเลือกความสูงในการซ้อนของรถยกอัตโนมัติ หน่วยที่สูญเสียความจุเมื่อยกขึ้นจะลดความหนาแน่นการจัดเก็บของคุณอย่างมีประสิทธิภาพ หรือบังคับให้คุณจัดการพาเลทหนักที่ระดับต่ำเท่านั้น ซึ่งทำลายวัตถุประสงค์ของการอัตโนมัติแนวตั้ง

สำหรับสถานที่ที่มีเวิร์กโฟลว์ผสม ทั้งสองรุ่นสามารถทำงานเป็นกองเรือคู่กันได้ Ironhide 3.0 จัดการขาขนส่งแนวนอนระยะไกลและบรรทุกหนัก—เช่น นำวัตถุดิบจำนวนมากจากท่าเรือรับสินค้าไปยังพื้นที่จัดชุด—ในขณะที่ HAMMER 2.0 จัดการจัดเก็บและเบิกจากระบบชั้นวาง เนื่องจากทั้งสองหน่วยใช้โปรโตคอลการส่งงานกองเรือเดียวกัน พวกเขาส่งมอบงานกันได้โดยไม่มีคอขวดมิดเดิลแวร์

ความเข้ากันได้ของการเข้าพาเลท: ครูซิฟอร์ม vs มาตรฐาน

รูปทรงเรขาคณิตของส้อมเป็นสเปกที่ผู้ซื้อหายากที่จะตรวจสอบเป็นครั้งแรก แต่เป็นสาเหตุที่พบบ่อยที่สุดที่ AMR ที่สมบูรณ์แบบล้มเหลวระหว่างการทดสอบนำร่อง Ironhide 3.0 มาพร้อมความกว้างส้อมภายนอก 550 มม. และส้อมยาว 1,050 มม. รูปทรงเรขาคณิตนี้ปรับให้เหมาะสมกับพาเลทยุโรปขนาด 1,200 × 800 มม. ฟังก์ชันเลื่อนข้างไฮดรอลิกขยายความเข้ากันได้ไปยังพาเลทบล็อกมาตรฐาน 1,000 × 1,200 มม. หากมีการเข้าจากสองด้านยาว หากสินค้าคงคลังของคุณวางอยู่บนพาเลทยุโรปหรือพาเลทบล็อกเข้าสองทางมาตรฐาน Ironhide 3.0 เข้าได้สะอาดโดยไม่ต้องปรับอะแดปเตอร์

HAMMER 2.0 ใช้แนวทางที่แตกต่างกัน ส้อมของมันยาว 1,070 มม. และจับคู่กับซอฟต์แวร์จัดตำแหน่งแม่นยำที่รองรับความแม่นยำ ±5 มม. ที่สำคัญกว่านั้น หน่วยนี้ออกแบบมาโดยเฉพาะสำหรับพาเลทครูซิฟอร์ม—แพลตฟอร์มเข้าสี่ทางที่อนุญาตให้ส้อมเข้าจากทุกด้าน ในคลังสินค้าความหนาแน่นสูงที่ทุกนิ้วของทางเดินมีความสำคัญ พาเลทครูซิฟอร์มให้ผู้ปฏิบัติงาน (มนุษย์หรือหุ่นยนต์) เข้าถึงจากมุมที่เหมาะสมที่สุดแทนที่จะต้องวนเพื่อจัดตำแหน่งกับช่องเปิดสองทาง HAMMER 2.0 มีการบังคับเลี้ยว 360 องศาและรัศมีเลี้ยว 1,128 มม. ทำให้ความสามารถเข้าสี่ทางนี้ใช้งานได้จริง: มันสามารถหมุนในที่และเข้าพาเลทจากด้านที่ลดระยะทางเดินทางได้มากที่สุด

หากพูลพาเลทที่มีอยู่ของคุณเป็นเข้าสองทางอย่างเคร่งครัด ทั้งสองรุ่นสามารถใช้งานได้ แต่ช่วงส้อมที่แคบกว่าของ Ironhide 3.0 ให้การพอดีทางกลที่แน่นขึ้นสำหรับรูปแบบยุโรป หากคุณได้มาตรฐานเป็นพาเลทครูซิฟอร์มแล้ว—หรือวางแผนจะทำเป็นส่วนหนึ่งของโครงการความหนาแน่น—รูปทรงเรขาคณิตของส้อมและแชสซีถ่วงน้ำหนักของ HAMMER 2.0 ออกแบบมาโดยเฉพาะสำหรับมาตรฐานนั้น การเปลี่ยนประเภทพาเลทเป็นการตัดสินใจเชิงปฏิบัติที่สำคัญ ดังนั้นหุ่นยนต์ควรตรงกับพูลปัจจุบันหรือที่วางแผนของคุณ ไม่ใช่ในทางกลับกัน

การออกแบบเสากับผลกระทบต่อความกว้างของทางเดิน

สถาปัตยกรรมเสากำหนดตัวแปรการดำเนินงานสองอย่าง: ความสูงยานพาหนะโดยรวมระหว่างการซ้อน และความกว้างทางเดินที่จำเป็นสำหรับการเคลื่อนไหวอย่างปลอดภัย Ironhide 3.0 ไม่มีเสาแบบดั้งเดิม การยกโปรไฟล์ต่ำรักษาความสูงโดยรวมที่ 1,900 มม. ทำให้ผ่านใต้ชั้นลอย ท่อสายพานลำเลียง และประตูต่ำที่จะบล็อกเครื่องซ้อนที่สูงกว่า อย่างไรก็ตาม แชสซีสไตล์รถยกพาเลทต้องการความกว้างทางเดิน 2,200 มม. เมื่อจัดการพาเลท 1,000 × 1,200 มม. นั่นกว้างกว่าการกำหนดค่าการจัดเก็บความหนาแน่นบางรูปแบบ ดังนั้นผู้ซื้อควรวัดทางเดินปฏิบัติงานที่แคบที่สุดก่อนระบุรุ่นนี้

HAMMER 2.0 ใช้การออกแบบเสาถ่วงน้ำหนัก ระหว่างการดำเนินงาน เสาขยายไปถึงความสูงแท่นสูงสุด 3,305 มม. หมายความว่าโครงสร้างชั้นวางและอุปสรรคด้านบนของคุณต้องรองรับระยะเคลียร์อย่างน้อยนั้น การแลกเปลี่ยนคือประสิทธิภาพทางเดิน: แม้จะมีตัวถังที่ยาวกว่า (2,381 มม. เทียบกับ 1,350 มม.) HAMMER 2.0 ทำได้รัศมีเลี้ยว 1,128 มม. และสามารถทำงานในทางเดินที่แคบถึง 1,600 มม. น้ำหนักถ่วงขจัดความจำเป็นสำหรับแขนค้ำยัน ดังนั้นหุ่นยนต์จึงไม่เคยแกว่งขาออกนอกขอบเขตตัวถังเมื่อจัดตำแหน่ง สำหรับคลังสินค้าที่ออกแบบรอบชั้นวางทางแคบ รูปทรงเรขาคณิตนี้สามารถกู้คืนพื้นที่พื้นได้เพียงพอที่จะชดเชยขอบเขตเสาที่สูงกว่า

จากมุมมองการวางแผนเค้าโครง Ironhide 3.0 เหมาะกว่าเมื่อระยะเคลียร์ด้านบนจำกัดและทางเดินกว้าง HAMMER 2.0 เหมาะกว่าเมื่อทางเดินแคบและระยะเคลียร์ด้านบนมาก ทั้งสองหน่วยพึ่งพา LiDAR เส้นเดียว 60 ม. เดียวกันสำหรับการนำทาง ดังนั้นความแม่นยำในการสร้างแผนที่ไม่ใช่ปัจจัยจำกัด—ขอบเขตทางกายภาพคือปัจจัยจำกัด

ความแตกต่างในการชาร์จและรอบการทำงาน

ทั้งสองหน่วยใช้เคมีลิเธียมเหล็กฟอสเฟต (LiFePO₄) แต่ขนาดแบตเตอรี่และกลยุทธ์การชาร์จสะท้อนโปรไฟล์ภาระงานของพวกเขา Ironhide 3.0 ใช้แพ็ค 48 โวลต์ / 30 แอมป์-ชั่วโมง เนื่องจากรอบการทำงานของมันเป็นการขนส่งแนวนอนเป็นหลักด้วยการยกน้อย การใช้พลังงานต่อชั่วโมงจึงพอประมาณ ผลลัพธ์คือเวลาชาร์จเต็ม 1 ชั่วโมงและเวลาทำงานที่ระบุ 8 ชั่วโมงไม่มีบรรทุกหรือ 6 ชั่วโมงภายใต้บรรทุกเต็ม สำหรับการดำเนินงานหลายกะ การสลับแบตเตอรี่ด้วยตนเองหรือการผสานรวมสถานีชาร์จอัตโนมัติรักษาหน่วยให้พร้อมใช้งานด้วยสต็อกบัฟเฟอร์น้อย โปรไฟล์ชาร์จเร็วเหมาะกับสถานที่ที่มีความต้องการพุ่งสูงเป็นช่วงๆ—การขนส่งระยะสั้นระหว่างช่วงเวลาว่างนาน

HAMMER 2.0 มีแพ็ค 48 โวลต์ / 100 แอมป์-ชั่วโมง—มากกว่าสามเท่าของพลังงานที่เก็บไว้ ความจุที่มากขึ้นจำเป็นเนื่องจากการยก 1,200 กก. ขึ้นไป 2.5 ม. ใช้พลังงานมากกว่าการวิ่งบนคอนกรีตเรียบอย่างมีนัยสำคัญ เวลาชาร์จใหม่จึงยาวขึ้นตามลำดับที่ประมาณ 4 ชั่วโมงสำหรับรอบเต็ม เวลาทำงานยังคงเทียบเท่าที่ 8 ชั่วโมงไม่มีบรรทุกและ 6 ชั่วโมงบรรทุกเต็ม หมายความว่างบพลังงานถูกใช้เร็วกว่าในระหว่างเวิร์กโฟลว์การซ้อนที่เข้มข้น ผู้ซื้อควรกำหนดขนาดโครงสร้างพื้นฐานการชาร์จของพวกเขาตามลำดับ: กองเรือ HAMMER 2.0 ได้ประโยชน์จากการชาร์จโอกาสที่พื้นที่จัดเรียงหรือการส่งกลับไปชาร์จอัตโนมัติระหว่างคลื่นการจัดเก็บ

ในทางปฏิบัติ ความแตกต่างในเวลาชาร์จสำคัญพอๆ กับความแตกต่างในเวลาทำงาน หน้าต่างชาร์จหนึ่งชั่วโมงระหว่างกะสามารถกู้คืน Ironhide 3.0 ได้เต็มที่ แต่ให้เพียงการเติมบางส่วนแก่ HAMMER 2.0 หากการดำเนินงานของคุณทำงานตลอด 24/7 จริงๆ กองเรือ HAMMER 2.0 อาจต้องการหน่วยเพิ่มเติมหรือสถานีชาร์จอัตโนมัติเพื่อรักษาผลผลิต ในขณะที่ Ironhide 3.0 สามารถกลับมาให้บริการหลังจากชาร์จพักเที่ยงสั้นๆ

รุ่นไหนเหมาะกับการดำเนินงานของคุณ?

การตัดสินใจควรเริ่มต้นด้วยการตรวจสอบความเป็นจริงของแผนผังพื้น ไม่ใช่รายการความปรารถนาคุณสมบัติ ไม่มีรุ่นใดเป็นเส้นทางอัปเกรดจากอีกรุ่น พวกเขาเป็นเครื่องมือเสริมในกองเรืออัตโนมัติเดียวกัน และซอฟต์แวร์ส่งงานของ Reeman ประสานงานทั้งสองหน่วยภายใต้ WMS API เดียว คำถามไม่ใช่ว่ารุ่นไหนดีกว่าเมื่อแยกกัน แต่คืออัตราส่วนการขนส่งแนวนอนต่อการจัดเก็บแนวตั้งที่สถานที่ของคุณต้องการ

เลือก Ironhide 3.0 ถ้า:

  • พาเลทของคุณเคลื่อนย้ายจากท่าเรือสู่สายการผลิตหรือท่าเรือสู่เรือโดยไม่เข้าชั้นวาง
  • น้ำหนักบรรทุกหนักที่สุดของคุณใกล้เคียง 1,500 กก. และอยู่ที่ระดับพื้น
  • คุณใช้พาเลทยุโรปหรือบล็อกเข้าสองทางมาตรฐาน
  • สถานที่ของคุณมีทางเดินกว้าง 2.2 ม.+ และระยะเคลียร์ด้านบนต่ำ
  • คุณต้องการชาร์จในเวลาน้อยกว่าหนึ่งชั่วโมงเพื่อรักษาความพร้อมใช้งานสูงในช่วงเวลาสั้นๆ

เลือก HAMMER 2.0 ถ้า:

  • คุณจัดเก็บพาเลทในชั้นวางสูงถึง 2.5 ม.
  • สินค้าคงคลังของคุณวางอยู่บนพาเลทครูซิฟอร์มหรือเข้าสี่ทาง
  • ความกว้างทางเดินจำกัดต่ำกว่า 2.0 ม.
  • คุณต้องการเสถียรภาพแบบถ่วงน้ำหนักสำหรับบรรทุกที่ยกสูง
  • สถานีชาร์จของคุณสามารถรองรับรอบชาร์จเต็ม 4 ชั่วโมงหรือสนับสนุนการชาร์จโอกาส

หากการดำเนินงานของคุณรวมทั้งสองโปรไฟล์—การขนส่งพื้นหนักและการซ้อนทางแคบ—กองเรือผสมมักเป็นคำตอบที่มีประสิทธิภาพต้นทุนที่สุด Ironhide 3.0 ครอบคลุมการขนส่งแนวนอนระยะไกลและหนักด้วยต้นทุนเงินทุนต่อหน่วยที่ต่ำกว่า ในขณะที่ HAMMER 2.0 จัดการงานแนวตั้งที่แม่นยำ เนื่องจากทั้งสองหน่วยใช้เลเยอร์การนำทางเลเซอร์ SLAM และ SDK การจัดการกองเรือเดียวกัน ความซับซ้อนในการผสานรวมจึงไม่เพิ่มขึ้นเมื่อคุณเพิ่มประเภทรุ่นที่สอง

ประเมินรถยกอัตโนมัติสำหรับสถานที่ของคุณ?

วิศวกรหุ่นยนต์ของ Reeman ได้ปรับใช้ AMR มากกว่า 10,000 หน่วยทั่วสภาพแวดล้อมการผลิต คลังสินค้า และการกระจายสินค้า ขอรายการตรวจสอบการประเมินฟรีของคุณเพื่อเปรียบเทียบความสูงในการซ้อน ความเข้ากันได้ของพาเลท และความต้องการทางเดินสำหรับเค้าโครงเฉพาะของคุณ

ดาวน์โหลดรายการตรวจสอบการประเมิน

เกี่ยวกับผู้เขียน

ทีม Reeman Automation Solutions

วิศวกรหุ่นยนต์ผู้เชี่ยวชาญของ Reeman ที่อยู่เบื้องหลังโซลูชั่นระบบอัตโนมัติเคลื่อนที่ ถ่ายทอดประสบการณ์การติดตั้งกว่าทศวรรษสู่คำแนะนำที่เป็นประโยชน์สำหรับผู้ซื้อ